ใบรับรองการวิเคราะห์ของ HMG (Human Menopausal Gonadotropin)
รุ่นแหล่งที่มา LZ-HMG-261002 · ใบรับรอง LZ-COA-HMG-261006 · วิเคราะห์แล้ว 20 ตุลาคม 2026
ใบรับรองการวิเคราะห์นี้ครอบคลุมชุดการผลิต LZ-HMG-261002 ของ HMG (Human Menopausal Gonadotropin) ผลิตเมื่อ 2 ตุลาคม 2026 และวิเคราะห์เมื่อ 20 ตุลาคม 2026 ความบริสุทธิ์ คือ 99.21% โดยวิธี SE-HPLC เทียบกับข้อกำหนด ≥99.0% ชุดการผลิตนี้เผยแพร่เมื่อ 22 ตุลาคม 2026 และได้รับการยืนยันโดยอิสระจาก Janoshik Analytical ซึ่งทำงานตาม ISO/IEC 17025:2017 ตัวเลขทุกตัวด้านล่างนี้เฉพาะสำหรับชุดการผลิตนี้
เว็บไซต์เดียวของเราคือ lyzelabs.com WhatsApp เดียวของเราคือ +1 307 256 7576 และอีเมลเดียวของเราคือ support@lyzelabs.com ผู้อื่นที่ใช้ชื่อของเราหรือส่งหน้านี้ให้คุณไม่ใช่ Lyze Labs
ความเกี่ยวข้องของชุดการผลิตและใบรับรอง
ใบรับรองการวิเคราะห์นี้ใช้เฉพาะกับแหล่งที่มาของล็อต LZ-HMG-261002 ของ HMG (Human Menopausal Gonadotropin) ความแรงของขวด HMG (Human Menopausal Gonadotropin) ทั้งหมดที่เสนอภายใต้แบตช์นี้ (75 iu) ถูกเติมจากแบตช์ต้นทางเดียวกันตามที่ระบุไว้ข้างต้น ใบรับรองจึงรายงานผลการวิเคราะห์สำหรับแหล่งที่มาของล็อตนั้น และไม่ใช่ใบรับรองทั่วไปหรือครอบคลุมผลิตภัณฑ์ทั้งหมด ทุกขวดที่บรรจุจากแบตช์ต้นทาง LZ-HMG-261002 สามารถสืบย้อนกลับไปยังแบตช์นั้นได้ผ่านบันทึกการบรรจุและการบรรจุหีบห่อของเรา หากมีการนำชุดตัวอย่างแหล่งที่มาต่อมา จะได้รับตัวระบุชุดและเอกสารการวิเคราะห์แยกต่างหาก
ความเข้มข้นที่เติมจากรุ่นการผลิต LZ-HMG-261002
- 75iu
ชุดหนึ่งกลายเป็นทุกความเข้มข้นได้อย่างไร
- 1รุ่นแหล่งที่มา: หนึ่งล็อตการสังเคราะห์
- 2ผ่านการทดสอบ QC: วิเคราะห์เป็นชุด ก่อนการบรรจุใดๆ
- 3เผยแพร่แล้ว: ผ่านตามข้อกำหนด
- 4กรอกแล้ว: ในทุกความเข้มข้นที่เสนอภายใต้ชุด
- 5ขวดที่ผ่านการเติม: แต่ละล็อตสามารถตรวจสอบย้อนกลับไปยังชุดต้นทางได้
ประวัติชุดการผลิต
| รุ่นแหล่งที่มา | ใบรับรอง | ความบริสุทธิ์ | สถานะ |
|---|---|---|---|
| LZ-HMG-261002 | LZ-COA-HMG-261006 | 99.21% | กำลังจัดส่ง |
| LZ-HMG-260916 | LZ-COA-HMG-260920 | 99.13% | ถูกแทนที่เมื่อ 17 ตุลาคม 2026 |
| LZ-HMG-260911 | LZ-COA-HMG-260915 | 99.11% | ถูกแทนที่เมื่อ 16 กันยายน 2026 |
| LZ-HMG-260826 | LZ-COA-HMG-260830 | 99.08% | ถูกแทนที่เมื่อ 11 กันยายน 2026 |
| LZ-HMG-260806 | LZ-COA-HMG-260810 | 99.01% | ถูกแทนที่เมื่อ 26 สิงหาคม 2026 |
เปิดเอกสารใบรับรองแบบสแตนด์อโลน·ดูหน้าเพจผลิตภัณฑ์ HMG (Human Menopausal Gonadotropin)·ผลลัพธ์ทั้งหมดของแบตช์
| พารามิเตอร์การทดสอบ | วิธีการวิเคราะห์ | ข้อกำหนด | ผลลัพธ์ | สถานะ |
|---|---|---|---|---|
| ความบริสุทธิ์ | SE-HPLC (gonadotropin fraction) | ≥99.0% | 99.21% | ผ่าน |
| ลักษณะที่ปรากฏ | การตรวจสอบด้วยสายตา | เค้กหรือผงไลโอฟิไลซ์สีขาวถึงขาวนวล | เป็นไปตามข้อกำหนด | ผ่าน |
| เอกลักษณ์ (ความแรง) | การตรวจฤทธิ์ทางชีวภาพ FSH/LH (การหาค่า IU) | 75 IU FSH : 75 IU LH ± 10% | เป็นไปตามข้อกำหนด | ผ่าน |
| ปริมาณน้ำ | คาร์ล ฟิชเชอร์ ไทเทรชัน (KF) | ≤10.0% | 3.47% | ผ่าน |
| เอนโดทอกซินจากแบคทีเรีย | ไลเสตอะมีโบไซต์ของลิมูลัส (LAL) | <1.0 EU/mg | <0.1 EU/mg | ผ่าน |
| pH (สารละลายที่ละลายแล้ว) | โพเทนชิโอเมทรี (25°C) | 6.0 – 7.5 | 6.9 | ผ่าน |
| สารที่เกี่ยวข้อง | SE-HPLC (aggregates/fragments) | ≤1.0% | <0.1% | ผ่าน |
| ปริมาณเปปไทด์ทั้งหมด | การดูดกลืนรังสียูวี (A280) เทียบกับมาตรฐานอ้างอิง | ≥ 80.0% | 86.6% | ผ่าน |
| ตัวทำละลายตกค้าง | เฮดสเปซ GC-FID (USP <467>) | อะซิโตไนไตรล์ ≤ 410 ppm; ไดคลอโรมีเทน ≤ 600 ppm; เมทานอล ≤ 3000 ppm (ICH Q3C) | เป็นไปตามข้อกำหนด | ผ่าน |
| สิ่งเจือปนธาตุ | ICP-MS (USP <232>/<233>) | Pb ≤ 5, Cd ≤ 2, As ≤ 15, Hg ≤ 3 ไมโครกรัม/วัน (ICH Q3D, ทางหลอดเลือด) | เป็นไปตามข้อกำหนด | ผ่าน |
| ขีดจำกัดของจุลินทรีย์ | USP <61> / <62> | TAMC ≤ 100 CFU/g; TYMC ≤ 10 CFU/g; ไม่พบจุลินทรีย์ที่กำหนด | เป็นไปตามข้อกำหนด | ผ่าน |
| ความเหมาะสมของระบบ | ข้อกำหนด | ผลลัพธ์ |
|---|---|---|
| ค่า tailing factor, พีคหลัก | ≤ 2.0 | 1.15 |
| ค่า theoretical plates, พีคหลัก | ≥ 2,000 | 12,499 |
| ความละเอียด คู่ที่ชะออกมาใกล้กันที่สุด | ≥ 2.0 | 5.7 |
| ความแม่นยำในการฉีดซ้ำ, %RSD (n = 6) | ≤ 2.0% | 0.60% |
| การคืนสภาพมาตรฐานอ้างอิง | 98.0 ถึง 102.0% | 101.1% |
| พีค | RT (นาที) | RRT | พื้นที่ (µV·s) | พื้นที่ % | การกำหนด |
|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 6.71 | 0.82 | 9,606 | 0.35 | สารที่เกี่ยวข้อง |
| 2 | 7.45 | 0.91 | 6,587 | 0.24 | สารที่เกี่ยวข้อง |
| 3 | 8.20 | 1.00 | 2,723,026 | 99.21 | พีคหลัก |
| 4 | 8.76 | 1.07 | 5,489 | 0.20 | สารที่เกี่ยวข้อง |
| การทดสอบ | วิธี | ข้อกำหนด | ผลลัพธ์ |
|---|---|---|---|
| การทำแผนที่เปปไทด์ | การย่อยด้วยทริปซินตามด้วย LC-MS/MS ความครอบคลุมของลำดับโดยการจับคู่ฐานข้อมูล | ≥ 90% ความครอบคลุมของลำดับ; ไม่มีพีคที่ไม่ระบุเกิน 1% ของพีคฐาน | ความครอบคลุม 98.1%; พีคหลักทั้งหมดถูกระบุ |
| ล็อต | ใบรับรอง | ผลิตเมื่อ | วิเคราะห์แล้ว | ความบริสุทธิ์ | น้ำ | เอนโดทอกซิน | การจัดการ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| LZ-HMG-261002 (ล็อตนี้) | LZ-COA-HMG-261006 | 2 ตุลาคม 2026 | 20 ตุลาคม 2026 | 99.21% | 3.47% | <0.1 EU/mg | เผยแพร่แล้ว |
| LZ-HMG-260916 | LZ-COA-HMG-260920 | 16 กันยายน 2026 | 19 กันยายน 2026 | 99.13% | 4.01% | <0.1 EU/mg | เผยแพร่แล้ว แทนที่เมื่อ 17 ตุลาคม 2026 |
| LZ-HMG-260911 | LZ-COA-HMG-260915 | 11 กันยายน 2026 | 14 กันยายน 2026 | 99.11% | 3.76% | <0.1 EU/mg | เผยแพร่แล้ว แทนที่เมื่อ 16 กันยายน 2026 |
| ตัวทำละลาย | ประเภท | ขีดจำกัด | ผลลัพธ์ | แอลโอคิว |
|---|---|---|---|---|
| อะซิโตไนไตรล์ | คลาส 2 | 410 ppm | 125 ppm | 10 ppm |
| เมทานอล | คลาส 2 | 3,000 ppm | 359 ppm | 50 ppm |
| เอทานอล | คลาส 3 | 5,000 ppm | 1655 ppm | 50 ppm |
| 2-โพรพานอล | คลาส 3 | 5,000 ppm | 823 ppm | 50 ppm |
| ธาตุ | ประเภท | ขีดจำกัด | ผลลัพธ์ | แอลโอคิว |
|---|---|---|---|---|
| แคดเมียม (Cd) | คลาส 1 | 0.20 ppm | < 0.05 ppm | 0.05 ppm |
| ตะกั่ว (Pb) | คลาส 1 | 0.50 ppm | < 0.05 ppm | 0.05 ppm |
| สารหนู (As) | คลาส 1 | 1.50 ppm | < 0.10 ppm | 0.10 ppm |
| ปรอท (Hg) | คลาส 1 | 0.30 ppm | < 0.05 ppm | 0.05 ppm |
| โคบอลต์ (Co) | คลาส 2A | 0.50 ppm | < 0.05 ppm | 0.05 ppm |
| นิกเกิล (Ni) | คลาส 2A | 2.00 ppm | < 0.10 ppm | 0.10 ppm |
| วาเนเดียม (V) | คลาส 2A | 1.00 ppm | < 0.10 ppm | 0.10 ppm |
| การทดสอบ | วิธี | ขีดจำกัด | ผลลัพธ์ |
|---|---|---|---|
| จำนวนจุลินทรีย์ที่ใช้ออกซิเจนทั้งหมด (TAMC) | USP <61>, membrane filtration | ≤ 100 CFU/g | < 10 CFU/g |
| ปริมาณยีสต์และรารวมทั้งหมด (TYMC) | USP <61>, membrane filtration | ≤ 10 CFU/g | < 10 CFU/g |
| เอสเชอริเชีย โคไล | USP <62> | ไม่พบใน 1 กรัม | ไม่พบ |
| Staphylococcus aureus | USP <62> | ไม่พบใน 1 กรัม | ไม่พบ |
| ซูโดโมแนส แอรูจิโนซา | USP <62> | ไม่พบใน 1 กรัม | ไม่พบ |
| สปีชีส์ซัลโมเนลลา | USP <62> | ไม่พบใน 10 กรัม | ไม่พบ |
| แบคทีเรียแกรมลบที่ทนต่อน้ำดี | USP <62> | ≤ 10 CFU/g | < 10 CFU/g |
| ความปราศจากเชื้อ | USP <71>, การกรองแบบเมมเบรน, อาหารเลี้ยงเชื้อฟลูอิดไทโอไกลโคเลตและซอยบีน-เคซีนไดเจสต์, 14 วันที่อุณหภูมิ 22.5 °C และ 32.5 °C | ไม่มีการเจริญเติบโต | ไม่มีการเจริญเติบโตในอาหารเลี้ยงเชื้อทั้งสองชนิดที่ 14 วัน |
I. คำประกาศการทดสอบเชิงวิเคราะห์
ข้อมูลการวิเคราะห์ทั้งหมดที่แสดงในใบรับรองการวิเคราะห์นี้จัดทำขึ้นโดยใช้ขั้นตอนการวิเคราะห์ภายในที่ผ่านการตรวจสอบแล้ว ซึ่งดำเนินการภายใต้ระเบียบปฏิบัติการควบคุมคุณภาพ GMP ภายในโรงงานของฝ่ายวิจัย LyzeLabs และได้รับการยืนยันอย่างอิสระโดยการวิเคราะห์จากบุคคลที่สาม ผลลัพธ์เฉพาะกับหมายเลขล็อตที่ระบุไว้ในเอกสารนี้ และแสดงถึงการวิเคราะห์เพียงชุดเดียว ล็อตจะไม่ถูกปล่อยโดยอาศัยการวิเคราะห์ภายในเพียงอย่างเดียว: จะมีการยืนยันอย่างอิสระก่อนการปล่อยและเผยแพร่พร้อมกับใบรับรองนี้ เอกสารนี้ไม่ถือเป็นการยื่นเรื่องต่อหน่วยงานกำกับดูแลหรือการรับรองตามกฎหมาย
II. เพื่อการวิจัยเท่านั้น
สารประกอบนี้จัดหาให้โดยเฉพาะเป็นมาตรฐานอ้างอิงเชิงวิเคราะห์สำหรับวัตถุประสงค์ทางการวิจัยและห้องปฏิบัติการในหลอดทดลองเท่านั้น ไม่ได้มีไว้สำหรับ และต้องไม่ใช้สำหรับ การบริหารในมนุษย์หรือสัตว์ การประยุกต์ใช้ในการรักษา การทดลองทางคลินิก ขั้นตอนการวินิจฉัย หรือการประยุกต์ใช้ทางการแพทย์ที่ได้รับการควบคุมใดๆ LyzeLabs ไม่ให้การรับรองใดๆ เกี่ยวกับความปลอดภัย ประสิทธิภาพในการรักษา หรือความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์ใดๆ นอกเหนือจากการวิจัยเชิงวิเคราะห์ในหลอดทดลอง
III. การปฏิบัติตามข้อกำหนดทางเขตอำนาจศาล
ผู้ซื้อถือความรับผิดชอบทางกฎหมายแต่เพียงผู้เดียวและทั้งหมดในการปฏิบัติตามกฎหมาย บทบัญญัติ ข้อบังคับ และข้อกำหนดของสถาบันที่เกี่ยวข้องทั้งหมดซึ่งควบคุมการได้มา การนำเข้า การส่งออก การครอบครอง การจัดเก็บ การจัดการ และการใช้สารวิจัยนี้ในเขตอำนาจศาลของตน LyzeLabs ไม่รับประกันใดๆ เกี่ยวกับความถูกต้องตามกฎหมายของสารนี้ในเขตอำนาจศาลใดโดยเฉพาะ
IV. ความสมบูรณ์ของเอกสาร
ใบรับรองนี้เผยแพร่แบบเต็มรูปแบบ และสามารถทำซ้ำและอ้างอิงได้อย่างอิสระ โดยต้องทำซ้ำโดยไม่มีการแก้ไขและครบถ้วน ใบรับรองนี้ใช้ได้เฉพาะในรูปแบบต้นฉบับที่ไม่มีการแก้ไขเท่านั้น: การแก้ไข การเพิ่มเติม หรือการลบเนื้อหาใดๆ จะทำให้เอกสารนี้เป็นโมฆะ สำเนาที่เชื่อถือได้คือสำเนาที่เผยแพร่ที่ lyzelabs.com/coa
ข้อจำกัดความรับผิดชอบ
Lyze Labs ขอปฏิเสธการรับประกันทั้งหมด ไม่ว่าโดยชัดแจ้งหรือโดยปริยาย เกี่ยวกับสินค้าและข้อมูลที่อธิบายไว้ในที่นี้ รวมถึงแต่ไม่จำกัดเพียงการรับประกันโดยปริยายในเชิงพาณิชย์หรือความเหมาะสมต่อวัตถุประสงค์เฉพาะใดๆ ในกรณีใดๆ ก็ตาม Lyze Labs กรรมการ เจ้าหน้าที่ พนักงาน หรือบริษัทในเครือจะไม่รับผิดชอบต่อความเสียหายทางอ้อม อันเป็นผลสืบเนื่อง เป็นการลงโทษ หรือเป็นพิเศษใดๆ ที่เกิดจากการใช้ การใช้ในทางที่ผิด หรือการไม่สามารถใช้สารประกอบนี้ หรือการเชื่อถือเอกสารนี้